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Wizara ya Uwekezaji, Viwanda na Biashara kwa kushirikiana na Baraza la 
Taifa la Biashara (TNBC) na Wadau katika Sekta ya Uwekezaji, Viwanda na 
Biashara imeandaa Mkutano wa Majadiliano kati ya Sekta ya Umma na 
Sekta Binafsi utakaofanyika tarehe 02 Februari, 2023. 

Mkutano huu unatarajia kufanyika katika Ukumbi wa Kimataifa wa Julius 
Nyerere (Julius Nyerere International Conference Centre – JNICC) uliopo 
Jijini Dar es Salaam. 

Mkutano unalenga kufanya majadiliano ya namna ya kuboresha mazingira 
ya biashara na uwekezaji nchini kwa lengo la kukuza uchumi na kuchochea 
maendeleo ya Taifa. Hatua hiyo, inaakisi dhamira ya Mheshimiwa Dkt. 
Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, katika 
kukuza na kuimarisha majadiliano na ushirikiano kati ya Sekta ya Umma 
na Sekta Binafsi.  

Mkutano wa Majadiliano kati ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi wa 
mwaka 2023 una Kauli mbiu isemayo: “Uboreshaji wa Mazingira ya 
Biashara na Uwekezaji kwa Maendeleo ya Uchumi wa Tanzania”. 
Kauli mbiu hii inalenga kuongeza kasi ya kuboresha mazingira ya biashara 
na uwekezaji ili kuifanya sekta binafsi kuwa injini ya uchumi wa nchi.   

Mkutano huo utakua na washiriki zaidi ya 500 ukijumuisha Viongozi 
mbalimbali wa Serikali wakiwemo Viongozi Wakuu kutoka Serikali ya 
Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Waheshimiwa Mawaziri wa 
Kisekta, Makatibu Wakuu wa Wizara za kisekta, Wenyeviti wa Kongani 
mbalimbali, wamiliki wa kampuni, wamiliki wa viwanda, Vyama vya Sekta 
Binafsi, Jumuiya za Wafanyabiashara, wawekezaji, wafanyabiashara wadogo 
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na wa kati, Wakuu wa Taasisi za Serikali, watafiti wabobezi, watunga sera, 
washirika wa maendeleo na Asasi za Kiraia (AZAKI).   

Ili kuendelea kukuza biashara na uwekezaji nchini, Serikali inaendelea na 
jitihada za kuimarisha mazingira ya biashara na uwekezaji kwa kuendelea 
na utekelezaji wa Mpango wa Kuimarisha Mazingira ya Biashara nchini 
(MKUMBI) na kuboresha upatikanaji wa miundombinu na huduma wezeshi 
kama vile gesi asilia, ujenzi wa reli, barabara, viwanja vya ndege, bandari, 
umeme, maji na ardhi kwa uwekezaji. 

Mgeni Rasmi na Mzungumzaji Mkuu anatarajiwa kuwa Mhe. Dkt. Ashatu 
Kijaji (Mb.), Waziri wa Uwekezaji, Viwanda na Biashara. 

 

MWISHO 

 

Imetolewa na: 
 

.............................................. 
 

KATIBU MKUU 
WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA BIASHARA 

 


